ต๋อง ศิษย์ฉ่อย

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันพุธที่ 4 เมษายน 2559
ราชดำเนิน /  วันพุธที่ 4 เมษายน 2559 / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันพุธที่ 4 เมษายน 2559 ศึกวันทรงชัย เวทีมวย ราชดำเนิน เวลา 18:30 น. 1. ดาบธง พุ่มพันธุ์ม่วง  Vs  แสงตะวัน ช.ห้าพยัคฆ์ 2. กุมารทอง ช.ห้าพยัคฆ์พยัคฆ์  Vs  ร่มเกล้า ศักดิ์ชัยโชติ 3. โดมทอง ลูกเจ้าพ่อโรงต้ม  Vs  สรรเพชร นำแสงก่อสร้าง 4. เสือใหญ่ ช.ห้าพยัคฆ์  Vs  เพชรพะงัน ส.สุขสม 5. แสนทนง ต.ศิลาชัย   Vs  เพชรนรินทร์ ป.เป็กโก้ 6. ฤทธิ์ จิตรเมืองนนท์  Vs  ทวีทรัพย์ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิมส์ 7. ปืนกล ต.สุรัตน์  Vs  ร้อยเชิง จ.จ้อยนาทวี 8. แดนพิชิต เอกบางไทร  Vs  คนคร เกียรติพลทิพย์ 9. พิชิตมาร ศิษย์ประกายฟ้า  Vs  โชคพิชิต ส.เทียนชัย ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอังคารที่ 26 เมษายน 2559
ราขดำเนิน /  วันอังคารที่ 26 เมษายน 2559 / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอังคารที่ 26 เมษายน 2559 ศึกพุ่มพันธ์ม่วง เวทีมวย ราขดำเนิน เวลา 18:30 น. 1. ยอดภาณุ ศิษย์ดาบไหม  Vs  หินตกเล็ก ศ.เจตนุรักษ์ 2. ขุนช้าง ต้อยธุรกิจบันเทิง  Vs  โยธินเล็ก เกียรติโยธิน 3. เก่งกล้า ลูกหนองยายเทียม  Vs  แซ็คสยาม ศักดิ์ศรีทอง 4. พิชิตศึก ช.พัชรพล  Vs  พยัคฆ์ดำ ลูกมะขามหวาน 5. สะท้านอีสาน เกียรติชูไทย  Vs  แสงดาว เอราวัณ 6. รุ่งเพชร เพชรเจริญ  Vs  เพชรเมืองแพร่ อาหย่งยิม 7. เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี  Vs  โชคดี พี.เค.แสนชัยฯ 8. ดาวเงินเล็ก ทีเด็ดโล่ห์เงิน  Vs  เพชรดาวรุ่ง เกียรติวิทยา 9. เกรียงไกร พุ่มพันธุ์ม่วง  Vs  มาประลอง ดาบโต้งบ้านไผ่ ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันจันทร์ที่ 11 เมษายน 2559
วันจันทร์ที่ 11 เมษายน 2559 /  ศึกเพชรเจ้าพระยา / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันจันทร์ที่ 11 เมษายน 2559 ศึกเพชรเจ้าพระยา เวทีมวย ราชดำเนิน เวลา 18:30 น. 1. วีระนัฐ พันธ์ยุทธภูมิ  Vs  ธนญชัย พิษณุยิม 2. ยอดฉัตร ส.กาญจนา  Vs  ไก่ชน มวยไทยเข้าลำโรง 3. เฉลิมเกียรติ เกียรติเปเป้  Vs  วังจั่นน้อย ส.สว่างยิม 4. เกริกศิลป์ ส.สุวรรณชื่น  Vs  ตาขุน เกียรติพลทิพย์ 5. ราชศักดิ์ ทีเด็ด99  Vs  ดีเซลน้อย อ.สกาวรัตน์ 6. น้ำพองน้อย ส.สมหมาย  Vs  นพเก้า ศิษย์เจ๊พิน 7. เพชรศิลา พ.ภัทร  Vs  นิวแสงเทียน ส.กัตติกา 8. ไผ่ทอง สิงห์นวอาวุธ  Vs  เพชรทองย้อย สิงห์ป้อมปราบ 9. เพชรรุ่งโรจน์ เพชรเกรียงไกร  Vs  ไผ่เงิน สิงห์นวอาวุธ ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน 2559
วันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน 2559 /  ศึกมวยดีวิถีไทย / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน 2559 ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวย วิกหมอชิต เวลา 12:45 น. 1. ก้องศักดิ์ ปกรณ์พรสุรินทร์  Vs  เพชรมงคล ศิษย์ซ้อแอน 2. ศิษย์รัก เดอะกั๊ฟพัทยา  Vs  ไม้โท ศิษย์กำนันใหญ่ 3. เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย  Vs  บุญชนะ นายกเอท่าศาลา 4. สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท  Vs  แรมโบ้ ปตอ.พัน6 ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีมวย รังสิต เวลา 15:00 น. 1. สายฟ้า ส.สราวุธ  Vs  เพชรภูไท อิมิเน้นท์แอร์ 2. เทพบัณฑิต เกียรติบัณฑิตยิม  Vs  เพชรเรืองฤทธิ์ ศิษย์ปานแดง 3. พรชัยน้อย ทีเด็ด99  Vs  น้องบี ศิษย์สารวัตรจี 4. ยอดสยาม ส.จ.วิชิตแปดริ้ว  Vs  มังกรขาว ศิษย์แก้วประพล ศึกมวยราชดำเนิน PPTV เวทีมวย ราชดำเนิน เวลา 15:00 น. 1. สุทิน เกียรติหมู่ 4  Vs  ทรัพย์ทวี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว 2. เสือดำ บ้านเจริญสุข  Vs  ศิริมงคล ส.สมหมาย 3. เลิศทวี เพชร ป.ต.อ.  Vs  วิษณุพร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว 4. เพชรนรินทร์ อธิคมยิม  Vs  ราชสิงห์ ร.ร.กีฬาโคราช ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2559
วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2559 /  ศึกมวยดีวิถีไทย / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2559 ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวย วิกหมอชิต เวลา 12:45 น. 1. แจ็คสยาม ส.สายันต์  Vs  ยอดบัวขาว นายกเอท่าศาลา 2. มังกรทอง ศักดิ์บุรีรัมย์  Vs   เพชรระยอง ศิษย์นายกทวีปตะพง 3. เพชรนาเคียน เกียรติเจริญชัย  Vs  ลมหวล ศิษย์ลมหนาว 4. เก่งกาจ ป.เป็กโก้  Vs  ประกายเพชร นิติสมุย ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีมวย รังสิต เวลา 15:00 น. 1. ปักธงชัย ภ.เจริญแพทย์  Vs  เพชรน้ำเอก อ.เพชรน้ำหนึ่ง 2. คมกริช อ.ขวัญเมือง  Vs  หนุ่มน้อย ศิษย์เจ๊เหมียว 3. เพชรสมพงษ์ ส.จ.วิชิตแปดริ้ว  Vs  เพชรเมืองไทย พิทักษ์ป่าผาแดง 4. สำราญชัย ม.รัตนบัณฑิต  Vs  เดชฤทธิ์ ส.ประสพโชค ศึกมวยไทย คมชัดลึก เวทีมวย จิตรเมืองนนท์ เวลา 19:30 น. 1. เล่าปี่ ยิ่งเจริญฟาร์ม  Vs  ไทรโยคจิ๋ว ช.ชัชชัย 2. กายสิทธิ์ เกียรติเจริญชัย  Vs  โดมทอง ลัลลลินทัวร์ 3. กุมารเงิน จิตรเมืองนนท์  Vs  โชคทวี ส.จ.ต้อม 4. เพชรศิริ ป.ศิริพงษ์  Vs  วินัยเล็ก พ.รังสรรค์ ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอังคารที่ 5 เมษายน 2559
วันอังคารที่ 5 เมษายน 2559 /  ศึกอาร์แอร์ไลน์ / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอังคารที่ 5 เมษายน 2559 ศึกอาร์แอร์ไลน์ เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 18:30 น. 1. เซียน พรัญชัย  Vs  เมฆพยัคฆ์ พิทักษ์ป่าผาแดง 2. กล้าผจญ ลูกบ้านใหญ่  Vs  คมไผ่ มหาชัยพัฒนา 3. ธนัญชัย ราชานนท์  Vs  ทายาท เกียรติมนต์ชัย 4. ชัยมงคล ส.เสือเพชร  Vs  คมศร ราชานนท์ 5. เนเงิน ลูกเจ้าแม่สายวารี  Vs  เพชรนรินทร์ ป.เป็กโก้ 6. สิบแสน ส.แสนแก้ว  Vs  ฟ้าสะท้าน นำแสงก่อสร้าง 7. เสือคิม ศิษย์ ส.ท.แต๋ว  Vs  ตฤณทอง เกียรติเจริญชัย 8. ฉลาม พรัญชัย  Vs  หยาดฟ้า อาร์แอร์ไลน์ 9. เพชรบ้านไร่ จำป่าบอน  Vs  เพชรใหม่ พยัคฆ์สุพรรณ ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอาทิตย์ที่ 17 เมษายน 2559
วันอาทิตย์ที่ 17 เมษายน 2559 /  ศึกมวยดีวิถีไทย / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอาทิตย์ที่ 17 เมษายน 2559 ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวย วิกหมอชิต เวลา 12:45 น. 1. แบรนด์ไทย กีล่าสปอร์ต  Vs  เพชรสงวน เอราวัณ 2. เผด็จศึก ช.พัชรพล  Vs  คมกริช อ.ขวัญทอง 3. ยอดสยาม ส.โชคอำนวย  Vs  พลพล พุ่มพันธุ์ม่วง 4. พลกฤต ลูกมะขามหวาน  Vs  วรวุฒิ บ่าววียีนส์ ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีมวย รังสิต เวลา 15:00 น. 1. ไกรเดช จิตรเมืองนนท์  Vs  วิชาญเล็ก ป.แหลมมงคล 2. ภูทอก เกียรติโยธิน  Vs  ปานเพชรเล็ก เกียรติเจริญชัย 3. กึกก้อง พยัคฆ์เมืองชล  Vs  ปัญญาวุฒิ เกียรติเจริญชัย 4. อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย  Vs  วีระชน ท.เทพสุทิน ศึกมวยราชดำเนิน PPTV เวทีมวย ราชดำเนิน เวลา 15:00 น. 1. ก้องเกียรติ ส.เดชปรีชา  Vs  ตะวันฉาย ป.เพชรศิริ 2. ทองไท ส.เกษมลักษณ์  Vs  เพชรดำ พิรุณรถตู้ 3. ฉลองศึก ส.ราชบุตร  Vs  เพชรมีชัย เพชรสมานมวยไทย 4. วายุน้อย ส.สง่าการช่าง  Vs  ฉลองชัย ศ.ราชบุตร ศึกมวยไทย คมชัดลึก เวทีมวย จิตรเมืองนนท์ เวลา 19:30 น. 1. คนไฟบิน ช.เรืองรัมย์  Vs  จ้าวเสือใหญ่ ส.เดชะพันธ์ 2. เล่าปี่ ยิ่งเจริญฟาร์ม  Vs  แสนเดช เมืองหนองบัว 3. เพชรนิรันดร์ ดาบรันสารคาม  Vs  ศรีณรงค์ ภ.ศรีสุขกาญจน์ 4. แสงอุทัย ส.จ.เปี๊ยกอุทัย  Vs  ทีเด็ด ศิษย์จ่ากุ้ง ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2559
วันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2559 /  ศึกจ้าวมวยไทย / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2559 ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวย สยามอ้อมน้อย เวลา 12:15 น. 1. เพชรนำโชค เกียรติภัทรพรรณ  Vs  โลตัส ต.เทวิน 2. ระฆังทอง ศิษย์อิติสุคโต  Vs  บิลลาดิน ศิษย์ชาตรี 3. ศิริมงคล ศิษย์นิวัฒน์  Vs  ฌอนซ์ ลำน้ำมูลมวยไทย 4. ตะบะทอง ศิษย์อิติสุคโต  Vs  กุมารทอง เกียรติไพสนธ์ ศึกไบร์ทีวี เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 14:00 น. 1. โอมเพี้ยง ราชานนท์  Vs  เฉลิมเกียรติ ส.สมโภชน์ยิม 2. ยอดเกรียงไกร ฟ้าคำอินทร์  Vs  วิษณุชัย จิตรเมืองนนท์ 3. วันแมน ป.ประสิทธิ์  Vs  เกษมน้อย ศ.เกษมศึก 4. สะท้านเมื่องแกลง พ.พราน55  Vs  พลังภพ พ.เมืองเพชร ศึกยอดมวยไทย เวทีมวย รังสิต เวลา 14:00 น. 1. แก่นตะวัน ศิษย์เพิ่มศักดิ์ยิมส์  Vs  เพชรสระแก้ว วงศ์กล้าศึก 2. ศักดิ์สิทธิ์ ศิษย์ทองปอนด์  Vs  เสน่ห์งามเล็ก ธ.แสงจันทร์ 3. เพชรศิลา ช.สามพี่น้อง  Vs  ขุนเดี่ยว พยัพคำพันธ์ 4. ขาวสด ดราก้อนมวยไทย  Vs  ก้องอีสาน ศิษย์เซียนแอ๊บ ศึกยอดมวยไทยรัฐทีวี เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ เวลา 15:00 น. 1. แหลมคม สิงห์มาวิน  Vs  อับบาส ลูกสวน 2. ผึ้งหลวง เพชรสี่หมื่น  Vs  เทพบุตร ช.ห้าพยัคฆ์ 3. อินทราชัย ช.ห้าพยัคฆ์  Vs  ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์ 4. ขวัญโดม ต่อมีนบุรี  Vs  ตีโต้ ศิษย์เฉลิมชัย ศึกมวยไทยลุมพีนีเกริกไกร เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 16:30 น. 1. เมืองพลเล็ก ส.ศิริลักษณ์  Vs  เด่นณัฐพล ป.ประสิทธิ์ 2. เพชรกัณฑ์ทัศน์ เอ็ม.ยุ.เด็น  Vs  ฟ้าใหม่ ศิษย์ยอดเซียน 3. รุ่งราวี นายกเอท่าศาลา  Vs  เพชรเชียงยืน จิตรเมืองนนท์ 4. สิงห์น้อย ส.เฮงเจริญ  Vs  รุ่งเรือง ส.เรืองรมย์ ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอังคารที่ 22 มีนาคม 2559
วันอังคารที่ 22 มีนาคม 2559 /  ศึกเพชรปิยะ เวทีมวย ลุมพีนี / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันอังคารที่ 22 มีนาคม 2559 ศึกเพชรปิยะ เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 18:30 น. 1. เป๊ปซี่ อ.ประเสริฐ  Vs  เหนือธรณี ลูกวิทยา 2. ฤทธิ์ ส.วิเศษกิจ  Vs  ณรงค์ชัย ศิษย์จอมยุทธ 3. พยัคฆ์ร่มเกล้า ศักดิ์ชัยโชติ  Vs  โรเล็กซ์ ไฟเตอร์มวยไทย 4. แสนซน เอราวัณ  Vs  แพรวพราว เพชรยินดีอะคาเดมี่ 5. พลังพล เพชรยินดีอะคาเดมี่  Vs  น้องยศ ศิษย์เจ้กานต์ 6. วันชัย เกียรติหมู่ 9  Vs  สะท้านเมืองเล็ก หนุ่มพรเทพ 7. รุ้งนารายณ์ ม.รัตนบัณฑิต  Vs  ธนเดช ท.พราน49 8. ทายาท อ.ประเสริฐ  Vs  บัวขาวเล็ก ศิษย์ อ.บุญชอบ 9. ทีโบ๊ท ลูกสวน  Vs  จอร์ส พลิ้ววาโย ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันจันทร์ที่ 18 เมษายน 2559
วันจันทร์ที่ 18 เมษายน 2559 /  ศึกจารุเมือง / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันจันทร์ที่ 18 เมษายน 2559 ศึกจารุเมือง เวทีมวย ราชดำเนิน เวลา 18:30 น. 1. หยกเพชร ส.กิตติชัย  Vs  คมเพชร ว.วิวัฒนานนท์ 2. เพชรศิวะ ส.กิตติชัย  Vs  หาญศึก อั๋นสุขุมวิท 3. ชลธาร เกียรติพูลผล  Vs  ปลุกเสก ส.ธนพล 4. นิเชาว์ สุวิทย์ยิมส์  Vs  ชลสิทธิ์ เกียรติพูลผล 5. วีระชัย ศิษย์ก้องสยาม  Vs  เพชรเชียงขวัญ นายกสมเดช 6. หยกดำ เกียรติไพสนธ์  Vs  เคน ม.อันดามัน 7. เพชรวสรณ์ อั๋นสุขุมวิท  Vs  ศรนารายณ์ ส.สมหมาย 8. แดนชัย ลูกดาวทอง  Vs  แสนคม อ.สกาวรัตน์ 9. น้ำเต้าทอง ส.พรทิพย์  Vs  เพชรเล็ก อ.สกาวรัตน์ ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันเสาร์ที่ 2 เมษายน 2559
วันเสาร์ที่ 2 เมษายน 2559 /  ศึกจ้าวมวยไทย / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันเสาร์ที่ 2 เมษายน 2559 ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวย สยามอ้อมน้อย เวลา 12:15 น. 1. เดชฤทธิ์ เคซ่ายิมส์  Vs  เพชรกังวาล เพชรมณีรัตน์ 2. รักสุรินทร์ เคซ่ายิม  Vs  จอมโหด ช.เกตุวีณา 3. กำพลเล็ก อบต.กำพี้  Vs  ดาวเด่น ช.เกตุวีณา 4. ธงชัย เพชรรุ่งเรือง  Vs  ไม้เอก ศิษย์กำนันใหญ่ ศึกไบร์ทีวี เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 14:00 น. 1. ศักดิ์ตะวัน ยอดธนู A.M.F.  Vs  ศักดิ์ศรี ช.วัชรพล 2. อีสานเขียว หนุ่มพรเทพ  Vs  แท่งทอง เพชรมณีรัตน์ 3. ยอดวิทยา ส.ศิริลักษณ์  Vs  เดชอุดม สิงห์นวอาวุธ 4. ธงรบ กีล่าสปอร์ต  Vs  แอร์บัส ราชานนท์ ศึกยอดมวยไทย เวทีมวย รังสิต เวลา 14:00 น. 1. แหลมเพชร จ่ายุทธกองสืบ  Vs  บุญหลง เกียรติฉัตรชัย 2. ขุนหาญ ศิษย์ธงศักดิ์  Vs  โผน เมืองละโว้ 3. ขุนเดี่ยว พยัพคำพันธ์  Vs  ซุปเปอร์แจ๊ค ไฟต์เตอร์มวยไทย 4. พันมงคล ส.ทวีวัฒน์  Vs  ดาวมงคล พ.เพชรมากคง ศึกยอดมวยไทยรัฐทีวี เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ เวลา 15:00 น. 1. พิชิตมาร ศิษย์ประกายฟ้า  Vs  ตองเอ ก.กัมปนาท 2. ท้าวฝั่งโขง ยังบูลมวยไทย  Vs  จรวดศึก ก.กัมปนาท 3. อุ้ยเสี่ยวป้อ ซูจีบ๊ะหมี่เกี้ยว  Vs  โอโรโน่ เมืองสีมา 4. ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์  Vs  ไข่หวานเล็ก ต.หลักสอง ศึกมวยลุมพีนีเกริกไกร เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 16:30 น. 1. เดชฝั่งโขง ส.ศิริลักษณ์  Vs  ช้างเขียว ปกรณ์พรสุรินทร์ 2. มังกรหยก พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิมส์  Vs  พยัคฆ์ดำ ลูกมะขามหวาน 3. จ้าวฤทธิ์ ลูกจำปาชัย  Vs  พลังชัย ป.พีณภัทร 4. โชคศิริ ส.หลักศิลา  Vs  ยอดขุนพล ร.ร.กีฬาโคราช ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันเสาร์ที่ 9 เมษายน 2559
วันเสาร์ที่ 9 เมษายน 2559 /  ศึกจ้าวมวยไทย / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันเสาร์ที่ 9 เมษายน 2559 ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวย สยามอ้อมน้อย เวลา 12:15 น. 1. ก้องศึก สุรนารียิม  Vs  ทองพูน ส.จ.เล็กเมืองนนท์ 2. รักสมบัติ หมอเบสกมลา  Vs  ฤทธิเดช ร.ร.กีฬาโคราช 3. เด่นหนองพวง ป.เชิดชัย  Vs  ปืนกล เล็กนครศรี 4. ช้างมะงง เกียรติโยธิน  Vs  ใจสิงห์ กีล่าสปอร์ต ศึกยอดมวยไทย เวทีมวย รังสิต เวลา 14:00 น. 1. ตุ๊กตาเพชร ศ.เกียรตินิวัฒน์  Vs  เพชรนิยม เอฟ.เอ.กรุ๊ป 2. นิลสยาม ต.เปี่ยมทรัพย์แปดริ้ว  Vs  เพชรนที ศักดิ์สมพร 3. เพชรงาม เกียรติกำพล  Vs  องค์บาก ศิษย์สารวัตรเสือ 4. แสนศักดิ์ เพชรบัญชา  Vs  ยอดดีเซล ลูกเจ้าแม่ไทรทอง ศึกไบร์ทีวี เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 14:00 น. 1. เด่นสระบัว นายกเอท่าศาลา  Vs  พันศักดิ์ ว.วรรณทวี 2. เพชรสีหมอก ว.วิจิตรโปรโมชั่น  Vs  นิวลูกรัก ศูนย์กีฬา อบต.ชิงโค 3. ตำรวจเหล็ก สุพัตรายิมส์  Vs  ใจสิงห์ เชเชียงใหม่ไข่กระทะ 4. ชำนาญศึก ว.ทวีชัย  Vs  รุ่งเพชร ส.พงษ์กิจชัย ศึกยอดมวยไทยรัฐทีวี เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ เวลา 15:00 น. 1. แสนชัยน้อย นิธิพัฒน์ทนายความ  Vs  นำพลเล็ก ก.กัมปนาท 2. เพชรพงัน ส.สุขสม  Vs  สายันต์เล็ก สายันต์ยิม 3. วิษณุพร เพชร ป.ต.อ.  Vs  ฉลามศึก สข.วาณิชสังข์รอด 4. เพชรลำสินธุ์ ส.ก.สุไหงยิม  Vs  ฝนหลวง ศิษย์บุญมี ศึกมวยไทยลุมพีนีเกริกไกร เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 16:30 น. 1. ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์  Vs  เพชรไพลิน สิงห์บ้านสร้าง 2. ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี  Vs  แสนทนง ส.ยิ่งเจริญการช่าง 3. โชคนำชัย ส.เสือเพชร  Vs  สะท้านฟ้า อิมิเน้นท์แอร์ 4. สม้อ อบต.ท่าศาลา  Vs  ฉลามนุ๊ก ส.รังสรรค์ ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

นูโว เตรียมจัดคอนเสิร์ตการกุศล ช่วยเหลือผู้ประสบภัยคุมาโมโตะ
Nuvo /  ก้อง นูโว / 

นูโว (Nuvo) แสดงจิตอาสา จัดคอนเสิร์ตการกุศล Japan Relief  Concert ร่วมกับ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง (สจล.) และ ชมรมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยโตไก ประเทศไทย ในวันพฤหัสบดี 28 เมษายน 2559 เวลา 19.00 น. ณ หอประชุมเจ้าพระยาสุรวงษ์ไวยวัฒน์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง เพื่อระดมทุนช่วยเหลือผู้ประสบภัยและนักศึกษามหาวิทยาลัยโตไกที่ได้รับผลกระทบจากเหตุแผ่นดินไหวที่จังหวัดคุมาโมโตะ เกาะคิวชู ประเทศญี่ปุ่น แฟนเพลง นูโว และผู้มีจิตอันเป็นกุศล ร่วมเป็นอีกหนึ่งพลังในการมอบความช่วยเหลือให้กับชาวญี่ปุ่นที่ได้รับผลกระทบจากเหตุแผ่นดินไหว ผ่านคอนเสิร์ตการกุศลครั้งนี้ได้ โดยติดต่อซื้อบัตรหรือบริจาคเงินได้ที่โทร. 087 028 1933 บุคคลทั่วไป บัตรราคา 500 / 1,000 บาท และนักเรียน-นักศึกษา บัตรราคา 100 บาท มิวสิคเอ็มไทย โดนใจ ทุก Social อัพเดททุกความเคลื่อนไหวในวงการเพลง ไทย อินเตอร์ เอเชียน ติดต่อทีมงานมิวสิคเอ็มไทย music@mthai.com

ซาโก้ Effect!! คล็อปป์ งัดแผนเด็ดเตรียมดึง ซูโบติช คุมหลังบ้านหงส์
ดอร์ทมุนด์ /  มามาดู ซาโก้ / 

Revier Sport สื่อท้องถิ่นของ เยอรมัน ประโคมข่าว เจอร์เกน คล็อปป์ บอสใหญ่ขวัญใจแฟนบอล "หงส์แดง" เตรียมแผนดึงตัว เนเวน ซูโบติช ปราการหลังศิษย์เก่าจากสโมสร ดอร์ทมุนด์ มาเฝ้าหลังบ้านให้กับ ลิเวอร์พูล ในช่วงซัมเมอร์นี้ แนวรับดีกรีทีมชาติ เซอร์เบีย วัย 27 ปี มีข่าวมาตลอดว่าเตรียมขนข้าวของออกจากถิ่น ซิกนัล อิดูน่า พาร์ค หลังจบฤดูกาลนี้ สาเหตุหลักเป็นเพราะได้รับโอกาสลงสนามค่อนข้างน้อยในยุคการทำทีมของ โธมัส ทูเคิ่ล โดยก่อนหน้านี้ได้รับความสนใจจาก ฮัมบูร์ก แต่ดูท่าว่าระยะหลัง "สิงห์หนุ่ม" จะเริ่มลดความสนใจลงไป ทำให้เป็นโอกาสดีของ "หงส์แดง" ที่เตรียมเสีย มามาดู ซาโก้ ไปกับการโดนแบนเพราะใช้สารกระตุ้นผิดกฎของ ยูฟ่า พร้อมกับหันไปคว้าตัว ซูโบติช กลับมาเป็นลูกศิษย์ คล็อปป์ อีกครั้งในสีเสื้อแดงเพลิงของ ลิเวอร์พูล หลังจบฤดูกาลนี้ ทั้งนี้ ซีซั่นปัจจุบัน(2015/16) เนเวน ซูโบติช ทำสถิติลงสนามรับใช้ "เสือเหลือง" ไปทั้งหมดทุกรายการเพียง 11 นัดเท่านั้น ต้องมาตามลุ้นกันว่าสุดท้ายแล้วกองหลังชาว เซิร์บ รายนี้จะตัดสินใจเดินทางมาเป็นลูกศิษย์ เจอร์เกน คล็อปป์ รอบสองหรือไม่

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันศุกร์ที่ 22 เมษายน 2559
วันศุกร์ที่ 22 เมษายน 2559 /  ศึกเกียรติเพชร / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันศุกร์ที่ 22 เมษายน 2559 ศึกเกียรติเพชร เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 18:30 น. 1. เก่งชนะ ศิษย์ช่างเปา  Vs พญาเม่น ศิษย์ลมหนาว 2. นิลมังกร อ.สบายแท้  Vs  เพชรธวัช พุ่มพันธุ์ม่วง 3. แสนศักดิ์ ส.บุญเยี่ยม  Vs  เพชรท่าเรือ ซีด้ากบวัสดุภัณฑ์ 4. กระดูกเหล็ก ก.กลมเกลียว  Vs  คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ 5. เพชรสายฝน เอราวัณ  Vs  เพชรเอก ร.ร.กีฬาโคราช   6. เป็นต่อ ท.พราน49  Vs  ขาวสนิท ดราก้อนมวยไทย 7. บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร  Vs  เพชรรุ่ง ส.จ.วิชิตแปดริ้ว 8. ปอชอน ศศิประภายิม  Vs  ซิน จิตติยิม 9. กริชเงิน สวนพลูคาร์เซ็นเตอร์  Vs  ยอดนักรบ ภ.บุญสิทธิ์ ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

มันทุกคู่! เเบโผประกบคู่ช้างเอฟเอคัพ-รอบเพย์ออฟ, 38 ทีมดวงเฮง
ช้าง เอฟเอคัพ /  บอลน็อคเอาท์ / 

ประกาศผลการจับสลาก ช้างเอฟเอ คัพ รอบแรก โดย 38 ทีมดวงดีที่ได้ผ่านเข้าสู่รอบ 64 ทีมสุดท้ายอัตโนมัติ ด้านไทยลีกรอหวดรอบสอง ศึกการเเข่งขัน “ช้าง เอฟเอคัพ 2016” โดยกฏการจับสลากในรอบแรกนั้น มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 72 ทีม เเบ่งเป็นทีมศึกโตโยต้า ไทยลีก 18 ทีมจะได้บายในรอบแรกทันที ส่วนทีมจากยามาฮ่า ลีก ดิวิชั่น 1, เอไอเอส ลีก ดิวิชั่น 2 และถ้วย ข, ค, ง ต้องมาวัดดวง เพื่อหา 46 ทีมผ่านเข้ารอบต่อไป เเละนำมาร่วมกับทีมจากโตโยต้า ไทยลีก 18 ทีม ซึ่งจะครบ 64 ทีม ซึ่งผลการประกบคู่ที่ต้องเตะเพลย์ออฟ มีดังนี้ แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล - ปทุมธานี ยูไนเต็ด 
อุตรดิตถ์ เอฟซี - หนองบัว พิชญฯ
บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ฯ - อุบล ยูเอ็มที 
นครปฐม ยูไนเต็ด - รังสิต เอฟซี ยโสธร เอฟซี - สมุทรสงคราม อาร์แอร์ไลน์
บางพลับ ดอนทหารบก - อยุธยา ยูไนเต็ด กองเรือยุทธการ - บ้านบึง ยูไนเต็ด ส่วนทีมที่เข้ารอบ 64 ทีม อัตโนมัติ ประกอบไปด้วย สิงห์บุรี บางระจันฯ, บีซีซี เอฟซี, พัทลุง เอฟซี, เชียงใหม่ เอฟซี, สีหมอก เอฟซี, สมุทรปราการ เอฟซี, การท่าเรือ เอฟซี, บางกอก เอฟซี, ประจวบ เอฟซี, ปลวกแดง ระยองฯ, อ่างทอง เอฟซี, พานทอง เอฟซี, ขอนแก่น ยูไนเต็ด, อยุทธยา วอริเออร์, ระยอง เอฟซี, สุรินทร์ ซิติ้, ที.เอ. เบญจมราชูทิศ, ภูเก็ต เอฟซี, ไทยฮอนด้า ลาดกระบัง, เกษตรศาสตร์ เอฟซี, ราชประชา, พีทียู ปทุมธานี เอฟซี, สงขลา ยูไนเต็ด, สระแก้ว เอฟซี, เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด, กรุงธนบุรี เอฟซี, ดราด เอฟซี, สิงห์อุบล เอฟซี, ขอนแก่น เอฟซี, ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี, อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด, นนทบุรี เอฟซี, นรา ยูไนเต็ด, เลยซิติ้ อาร์แอร์ไลน์, จันทบุรี เอฟซี, สมาคมศิษย์เก่า ม.วงษ์ชวลิตกุล, กระบี่ เอฟซี, ฉะเชิงเทรา เอฟซี

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันพุธที่ 27 เมษายน 2559
ราขดำเนิน /  วันพุธที่ 27 เมษายน 2559 / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันพุธที่ 27 เมษายน 2559 ศึกเจริญมวยไทย เวทีมวย ราขดำเนิน เวลา 18:30 น. 1. วันพิชิต อ.ประเสริฐ  Vs  จิ้งหรีดทอง อึ่งอุบล 2. เพชรโพธิ์ทอง ศรีพนมยิมส์  Vs  ยอดวังทอง ป.ประกิต 3. แสงพิชิต เอส.ที.ดี.ทรานสปอร์ต  Vs  เพชรสมหวัง อ.ประเสริฐ 4. รักสมหมาย สิทธิ์ปากพนัง  Vs  ชนะชัย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิมส์ 5. เด่นหนองแก ไมอามี่คอนโดบางปู  Vs  นำชัย ศิษย์รุ่งอนันต์ 6. วีระชัย ศิษย์ก้องสยาม  Vs  เพชรเชียงขวัญ นายกสมเดช 7. พญาต่อ อ.ขวัญเมือง  Vs  เพชรดำ ส.สง่าการช่าง 8. ปากน้ำประแสร์ ส.จ.แดนระยอง  Vs  เสือพรชัย เคียนซารังสิต 9. กสิกร ส.จ.แดนระยอง  Vs  เงิน ม.ภูวนานายพลคนขอนแก่น ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2559
วันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2559 /  ศึกจ้าวมวยไทย / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2559 ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวย สยามอ้อมน้อย เวลา 12:15 น. 1. แดนบูรพาเล็ก สจ.เล็กเขตทวีวัฒนา  Vs  แรมบ้า ส.พนมทอง 2. หม่ำหม่ำ เอกบางไทร  Vs  เลสเตอร์ ป.เตละกุล 3. โดมทอง ลูกเจ้าพ่อโรงต้ม  Vs  แสนทนง ต.ศิลาชัย 4. เพชรสกล ต.หลักสอง  Vs  วาเลนไทน์ ศิษย์ยุทธพงศ์ ศึกยอดมวยไทย เวทีมวย รังสิต เวลา 14:00 น. 1. ไมค์ ศิษย์เจ๊สายรุ้ง  Vs  ผุดผาดเล็ก ลูกหนองแหน 2. เทพวาฤทธิ์ ราไวย์มวยไทย  Vs  ของฝาก ศิษย์เจริญทรัพย์ 3. ขวานเพชร ส.สุวรรณภักดี  Vs  เพชรสองภาค ศิษย์เจริญทรัพย์ 4. ยอดสุวิทย์ ว.ไพรอนันต์  Vs  บิ๊กบูม บีมดีไซน์ ศึกไบร์ทีวี เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 14:00 น. 1. เก่งกล้า ลูกหนองยายเทียม  Vs  ก้านทอง ท.เมืองชุมพร 2. เสือบิน นายกเอท่าศาลา  Vs  เพชรสุนทร สิงห์มนัสศักดิ์ 3. ลูกยอด ศิษย์เทพอนันต์  Vs  ขุนพล ศิษย์แก้วประพล 4. ปานเพชร ศิษย์หนุ่มน้อย  Vs  เพชรมงคล ส.ยิ่งเจริญการช่าง ศึกมวยไทยรัฐทีวี เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ เวลา 15:00 น. 1. อินทราชัย ช.ห้าพยัคฆ์  Vs  โพธิ์ไทรเล็ก ส.คำสิงห์ 2. ระฆังทอง ศิษย์อิติสุคโต  Vs  หนึ่งพยัคฆ์ ภ.หลักบุญ 3. เปเป้เล็ก ต.หลักสอง  Vs  คชสารเล็ก ก.กัมปนาท 4. ฝนหลวง ศิษย์บุญมี  Vs  ขุนศึก อ.พิมลศรี ศึกมวยไทยลุมพีนีเกริกไกร เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 16:30 น. 1. โบวี่ ส.ก.สุไหงยิม  Vs  เพชรเอก ลูกหนองยายเทียม 2. รุ่งเพชร เพชรเจริญ  Vs  เพชรเมืองเก่า ต.ทักษิณ 3. อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย  Vs ปลากัด ป.พีณภัทร 4. เรนโบว์ ส.ก.สุไหงยิม  Vs  ดีแม็กซ์ ส.ธนาเพชร ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันพุธที่ 13 เมษายน 2559
วันพุธที่ 13 เมษายน 2559 /  ศึกวันมิตรชัย / 

โปรแกรมมวยไทยวันนี้ วันพุธที่ 13 เมษายน 2559 ศึกวันมิตรชัย เวทีมวย ลุมพีนี เวลา 18:30 น. 1. ฟ้าประทาน ส.ตะวันรุ่ง  Vs  ภูมินทร์ ชายพยัคฆ์นคร 2. เพชรทอง ศิษย์เจริญทรัพย์  Vs  หงส์ขาว ส.เกษมศึก 3. ยุทธศักดิ์ ศักดิ์สมาน  Vs  ของขวัญ ศิษย์ผู้พันโดม 4. แนวหน้า สิงห์ศรราม  Vs  อิเซ ว.วันชัย 5. มิ่งขวัญ ส.คำสิงห์  Vs  กระบุรี ส.ตะวันรุ่ง 6. คลาสสิค ศิษย์คุณวสันต์  Vs  เพชรดำ เกียรติกิตติพันธ์ 7. กำแพงเพชร ศูนย์กีฬาทุ่งเตา  Vs  นิวแสนชัย ปกรณ์พรสุรินทร์ 8. เพชรเดช ศักดิ์วิเชียร  Vs  หยกสุราษฏร์ เฉียบการช่าง 9. เดชเพชร ศักดิ์วิเชียร  Vs  ออร์โต เมืองผาภูมิ ** หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงคู่ชก